สมาคม…
TAFEXS เข้าร่วมกิจกรรมการต่อต้านคอร์รัปชั่นของสำนักงาน ปปง.
นางสาวชนาพร พูนทรัพย์หิรัญ อุปนายกสมาคมแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศและบริการทางการเงิน (TAFEXS) เป็นผู้แทนสมาคมฯ เข้าร่วมโครงการเสริมสร้างธรรมาภิบาลและสร้างความเข้มแข็งในการป้องกันและปราบปรามการทุจริตให้กับเจ้าหน้าที่สำนักงาน ปปง. กิจกรรมการต่อต้านคอร์รัปชั่นของสำนักงาน ปปง. จัดโดย ศูนย์ปฎิบัติการต่อต้านการทุจริต สำนักงาน ปปง โดยมี นายเทพสุ บวรโชติดารา เลขาธิการ ปปง. เป็นประธานเปิดกิจกรรมฯ เมื่อวันที่ 23 พฤษภาคม 2566 ณ ห้องประชุม 1201 สำนักงาน ปปง. มีผู้แทนหน่วยงานภาครัฐและเอกชน ผู้บริหาร ข้าราชการ และเจ้าหน้าที่สำนักงาน ปปง. เข้าร่วมกิจกรรมกันอย่างคับคั่ง
![](https://www.tafexs.or.th/wp-content/uploads/2023/05/ปปง1-1024x709.jpg)
![](https://www.tafexs.or.th/wp-content/uploads/2023/05/ปปง2-1024x709.jpg)
กิจกรรมตอนเช้าเริ่มด้วย นางศิริรัตน์ อุทัยพัฒน์ ผู้เชี่ยวชาญเฉพาะด้านนโยบายและมาตรการ กล่าวรายงาน และรับฟังบรรยายในหัวข้อ “ข้าราชการไทย มือใสสะอาด ปราศจากคอร์รัปชัน” โดย นายประยงค์ ปรียาจิตต์ ข้าราชการบำนาญ (อดีตเลขาธิการ ป.ป.ท.)
ตอนภาคบ่าย ดร.มหาสิริวัฒนา สีลสาโร เจ้าอาวาสวัดดงละคร ได้แสดงธรรมในหัวข้อ “ธรรมส่งเสริมเพิ่มเติมคุณธรรม นำแนวทางในการป้องกันการทุจริต” หลังจากฟังธรรมเสร็จผู้เข้าร่วมกิจกรรมได้ร่วมถวายปัจจัยโดยผ่านตัวแทนของภาครัฐและภาคเอกชน
ขอบคุณภาพจากศูนย์ปฎิบัติการต่อต้านการทุจริต สำนักงาน ปปง.
This Post Has 0 Comments